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Wafanyakazi wa (TIC) waliokuwa tayari kupokea maoni, kuhudumia 
na kufahamisha wadau wa Uwekezaji fursa na huduma mbalimbali 
zinazopatikana Kituo cha Uwekezaji Tanzania (TIC) katika maonesho 
yaliyohitimishwa ya 46 ya Kimataifa ya biashara Sabasaba .
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TANZANIA MAHALI SAHIHI KWA 
BIASHARA NA UWEKEZAJI.

Kituo cha Uwekezaji TIC katika 
Maonesho ya 46 ya Sabasaba.

Kituo Cha Uwekezaji Tanzania (TIC)  
kimehitimisha Maonesho ya 46 ya Biashara ya 
Kimataifa yaliyofanyika kwenye Viwanja vya 

Mwalimu Julius K. Nyerere Sabasaba Jijini Dar es Salaam 
kwa kuwakaribisha wadau wa uwekezaji kutembelea 
ofisi za Kituo cha uwekezaji ili kupata huduma zaidi. 
 
Akitoa tathmini kwa waandishi wa habari  juu ya 
ushiriki wa TIC katika Maonesho hayo  Kaimu 
Mkurugenzi Mtendaji Ndg. John Matthew Mnali 
alisema kauli mbiu ya mwaka huu katika Maonesho 
haya ya Sabasaba inayosema Tanzania mahali sahihi 
kwa Uwekezaji na Biashara  TIC ilijipanga kuwafikia 
wananchi, wafanyabiashara wawekezaji na wadau 
mbalimbali ili kutoa elimu kuhusu huduma na fursa 
mbalimbali zinazopatikana kupitia kituo cha uwekezaji. 
Tanzania kuna fursa mbalimbali za Uwekezaji na 
TIC imetumia maonesho haya kuhamasisha fursa 
mbalimbali za uwekezaji na kutoa elimu kuhusu 
vivutio vya kikodi na visivyo vya kikodi hivyo basi 
wadau wetu waliotutembelea katika maonesho 
haya wameweza kufaidika kwa kupata huduma na 
taarifa mbalimbali zinazohusiana na Uwekezaji. 

Majukumu ya TIC ni pamoja na Kuhamasisha Uwekezaji, 
kuwahudumia wawekezaji kupitia Kituo cha mahala pamoja, 
Kuratibu majukumu mbalimbali yahusuyo Uwekezaji na 
kuishauri Serikali juu ya kuboresha mazingira ya Uwekezaji 
na Uwekezaji kwa ujumla. Aliongeza ndugu Mnali 
 
Ili kuendelea kupata taarifa zetu mbalimbali na kupata 
huduma zinazotolewa na Kituo cha uwekezaji tafadhali 
tembelea ofisi zetu zilizopo mtaa wa Shaaban Robert Dar 
es Salaam, Mbeya kwa huduma za nyanda za juu kusini  
ofisi zilizopo katika jengo la Benki ya NBC, Mwanza 
ofisi zilizopo mtaa wa Uhuru mkabala na Jengo la NSSF, 
Ofisi zilizopo kanda ya Kaskazini katika jengo la mkuu 
wa mkoa wa Kilimanjaro na kwa Kanda ya kati maeneo 
ya Sabasaba ofisi za zamani za manispaa ya Dodoma  au 
tupigie kwa namba zetu Huduma kwa wateja 0734 989471 
ambapo tunapatikana muda wote wa saa za kazi.
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Katibu Mkuu Uwekezaji Viwanda na Biashara  
Prof. Godius Kahyarara akitambulisha Mradi 
wa Kongani ya Viwanda wa Kwala kwa katibu 

Mtendaji wa Sekretariet ya Eneo Huru la Biashara Afrika 
Mhe. Wamkele Mene ambaye alikuwa mgeni rasmi katika 
uzinduzi wa maonesho  ya 46 ya Kitaifa  ya Biashara 
yaliyofanyika Viwanja vya mwl. Nyerere sabasaba 

barabara ya Kilwa jijini Dar-es-Salaam Julai, 2022. 
Wengine pichani ni Mhe. Liberatus Mulamula, Waziri wa 
Mambo ya nje na ushirikiano wa Afrika Mashariki, Mhe. 
Ashatu Kijaji, Waziri wa Uwekezaji Viwanda na Biashara 
na ndugu John Mathew Mnali Kaimu Mkurugenzi 
Mtendaji wa Kituo Cha Uwekezaji TIC. 

Katibu Mkuu 
Uwekezaji Viwanda 
na Biashara Prof. 

Godius Kahyarara akitoa 
maelezo kuhusu ushiriki 
wa Wizara ya Uwekezaji 
Viwanda na Biashara 
katika maonesho ya 
yaliyo hitimishwa ya 46 ya 
Kimataifa ya kwenye Viwanja 
vya Mwl. Nyerere (Sabasaba) 
yaliyofanyika jijini Dar es 
Salaam kuanzia June 28 - 13 
Julai, 2022.



TIC Sabasaba Update 2022

Makamu Mwenyekiti wa CCM (B) Mhe. 
Abdurahman Kinana alipotembelea 
jengo la Wizara ya Uwekezaji Viwanda 

na Biashara na kutambulishwa na Katibu Mkuu 
Uwekezaji Viwanda na Biashara Prof. Godius 
Kahyarara mfumo mpya wa kielektroniki 
utakaohudumia  wawekezaji  mahala pamoja 
katika Maonesho ya 46 ya Kimataifa ya  biashara 
yaliyohitimishwa Viwanja vya Mwl. Nyerere 
(Sabasaba) jijini Dar es Salaam kuanzia June 28 
- 13 Julai, 2022.
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Naibu Waziri wa Mifugo na Uvuvi Mhe. 
Abdallah Hamisi Ulega, alipotembelea 
jengo la Wizara ya Uwekezaji, Viwanda 

na Biashara. Pia amezungumza na wafanyakazi 
wa Taasisi mbalimbali zilizokuwa kwenye jengo 
hilo ikiwemo TBS, BRELA na GS1 na kuwashauri 

waweze kuwafikia wadau wa Uvuvi walio katika vijiji 
na Wilaya mbalimbali nchini. Aidha Mkurugenzi 
wa Utawala na Fedha wa Kituo cha Uwekezaji 
Tanzania (TIC) Bw. Pascal Maganga alimshukuru 
Mhe. Naibu waziri kwa Kutembelea jengo la Wizara 
katika Maonesho yaliyofanyika Julai, 2022.

Naibu Waziri wa Viwanda na Biashara 
Mhe. Exaud S. Kigahe, aliye ambatana 
na Kaimu Mkurugenzi Mtendaji wa 

Kituo cha Uwekezaji Tanzania Ndg. John 
M. Mnali alipotembelea jengo la Wizara ya 
Uwekezaji Viwanda na Biashara katika maonesho 

yaliyohitimishwa ya 46 ya Kimataifa ya Biashara 
yaliyofanyika barabara ya Kilwa Dar-es-Salaam. 
 
#TunarahisishaUwekezaji  
#KaribuTuwekeze 
#HudumaZaMahalaPamoja
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Waziri wa Ardhi Nyumba 
na Maendeleao ya 

Makazi Mhe. Dkt. Angelina 
Mabula alipotembelea banda 
la TIC na kuonyeshwa na Bi. 
Pendo Gondwe mfumo wa 
kielektroniki wa kuhudumia 
wawekezaji  mahala pamoja jinsi 
utakavyo fanyakazi. Mfumo huu 
unatarajiwa kuzinduliwa hivi 
karibuni. Dkt. Mabula alihahidi 
Wizara kuendelea kushirikiana 
na TIC katika kuhudumis 
hususani utoaji wa ardhi kwa ajili 
ya Wawekezaji maonesho ya 46  
yaliyofanyika Viwanja vya Mwl. 
Nyerere (Sabasaba) jijini Dar es 
Salaam June 28 - 13 Julai, 2022.
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Meneja Uhusiano 
na Mawasiliano 
wa Kituo cha 

Uwekezaji Tanzania (TIC) Bi. 
Pendo Gondwe akitambulisha 
mfumo mpya wa kielektroniki 
utakaohudumia  wawekezaji  
mahala pamoja kwa Naibu 
Waziri wa Ardhi, nyumba na 
maendeleo ya makazi Mhe. 
Ridhiwani Kikwete katika 
Maonesho yaliyohitimishwa 
ya 46 ya Kimataifa ya  
biashara Viwanja vya Mwl. 
Nyerere (Sabasaba) jijini Dar 
es Salaam kuanzia June 28 - 
13 Julai, 2022.

Pichani wa pili kutoka kushoto ni Kaimu Mkurugenzi wa Kituo cha Uwekezaji  Tanzania (TIC) Ndg. John. 
M. Mnali, wa kwanza kutoka kushoto ni Kaimu Mkurugenzi wa Uhamasishaji Uwekezaji Ndg. Revocatus 
Rasheli, wa tatu kutoka kushoto ni Meneja Mradi wa TiEW Ndg. Robert Mtendamema akifuatiwa na Ndg. 
Gao Gwilizi Meneja Tehama (TIC) waliposhiriki Maonesho ya 46 ya Kimataifa ya Sabasaba.
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Meneja Uhusiano na Mawasiliano wa Kituo cha 
Uwekezaji Tanzania (TIC) Bi. Pendo Gondwe 

akibainisha  kazi   zinazofanywa  na  Kituo  Cha 
Uwekezaji  Tanzania TIC  kwa  Ndg. Shaka  Hamdu  
Shaka Katibu wa Itikadi na Uenezi Taifa wa Chama 

Cha Mapinduzi  alipowatembelea katika maonesho 
ya Kimataifa ya Biashara (Sabasaba) yaliyofanyika 
jijini Dar es Salaam Julai, 2022.

Katibu Mkuu wa Wizara ya Uvuvi Dkt. Rashid 
Tamatama alipotembelea jengo la Wizara ya 
Uwekezaji, Viwanda na Biashara na kuelezwa na 

kuhusiana na Majukumu mbalimbali ambayo Wizara 
inafanya na pia fursa za Uwekezaji zilizopo nchini. 

Aidha Dkt. Tamatama ameshukuru TIC kwa jitihada 
wanazofanya katika sekta ya Uvuvi hususani suala la 
kuhakikisha wawekezaji wanapata huduma za msingi 
wanapojisajili na TIC katika Maonesho ya sabasaba.
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WAFANYAKAZI WA TIC WALIOKUWA TAYARI KUPOKEA 
MAONI, KUHUDUMIA WADAU WA UWEKEZAJI

Mwekezaji Raia wa Singapore mwenye TIC certificate alipotembelea banda la TIC kwenye maonesho 
yaliyohitimishwa ya Kimataifa ya Biashara (SabaSaba).
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Mkuu wa Mkoa wa 
Arusha, Mhe. John 
Mongella alipotembelea 
Jengo la Wizara ya 
Uwekezaji, Viwanda 
na Biashara katika 
maonesho ya Kimataifa 
yaliyohitimishwa ya 46 
ya Kimataifa (Sabasaba) 
na kupatiwa maelezo 
kuhusiana na huduma za 
mahala pamoja za Kituo 
cha Uwekezaji Tanzania 
(TIC).

“
Wafanyakazi wa Kituo cha Uwekezaji Tanzania wakimuhudumia mdau wa uwekezaji alietembelea 
banda la TIC katika Maonesho yaliyohitimishwa ya  46 ya Sabasaba yaliyofanyika barabara ya Kilwa 
jijini Dar-es-Salaam.
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Kaimu Mkurugenzi Mtendaji wa Kituo Cha Uwekezaji Tanzania TIC Ndg.  John Mathew Mnali akitambulisha 
mfumo mpya wa kielektroniki utakaohudumia  wawekezaji  mahala pamoja kwa Naibu waziri wa Uwekezaji,  
Viwanda na Biashara Mhe. Exaud Kigahe  katika  Maonesho yaliyohitimishwa ya 46 ya Kimataifa ya  biashara 
Viwanja vya Mwl. Nyerere (Sabasaba) jijini Dar es Salaam kuanzia June 28 - 13 Julai, 2022.

Mkurugenzi wa Masuala 
ya Kitaasisi wa Kituo cha 
Uwekezaji Tanzania (TIC) 

Ndg. Suleiman Mnzava akielezea 
kuhusu ushiriki wa taasisi mbalimbali 
katika Uunganishwaji wa huduma za 
kielektroniki za mahala pamoja wakati 
wa maonesho ya 46 ya Kimataifa ya  
biashara Viwanja vya Mwl. Nyerere 
(Sabasaba) jijini Dar es Salaam kuanzia 
June 28 - 13 Julai, 2022.
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Waziri wa Maliasili na Utalii Mhe.Pindi Chana akipata maelezo kuhusu miladi ya sekta ya Utalii iliyosajiliwa 
na kituo cha Uwekezaji na hamasa ya wawekezaji kwe sekta ya Utalii kutokana na Filamu ya Royal Tour  
Mhe.Pindi Chana aliomba TIC iendelee kuhamasisha Uwekezaji kwenye sekta ya Utalii.

Sheikh Mkuu wa Mkoa 
wa Dar-es-salaam Sheikh 
Alhad Mussa Salum 

akipata maelezo kuhusu 
huduma zinazotolewa na Kituo 
cha Uwekezaji Tanzania TIC 
wakati wa  Maonesho ya 46 ya 
Kimataifa ya  biashara Viwanja 
vya Mwl. Nyerere (Sabasaba) 
jijini Dar es Salaam kuanzia 
June 28 - 13 Julai, 2022.
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Pichani ni  Meneja Uhusiano na Mawasiliano wa Kituo cha Uwekezaji Tanzania (TIC) Bi. Pendo Gondwe 
akimueleza majukumu ya wizara ya Uwekezaji  viwanda na biashara na fursa za Uwekezaji zilizopo nchini 
Mhe. Waziri wa Katiba na Sheria Dkt. Damas Ndumbaro alipotembelea banda hilo katika maonesho ya 
Sabasaba yaliyomalizika jijini Dar es Salaam Julai, 2022.

Mkurugenzi wa Masuala ya Kitaasisi Bw. Suleiman Mzava  (kushoto)  akizungumza na baadhi ya wadau 
wa Uwekezaji waliofika katika jengo la wizara ya Uwekezaji Viwanda na Biashara kwa ajili ya kufahamu 
masuala mbalimbali yanayohusu uwekezaji.



TIC Sabasaba Update 2022

Bennedict Amandus, 
Mdau wa Uwekezaji 

alipotembelea Banda la TIC 
na kuishukuru TIC kutokana 
na taarifa mbalimbali 
zinazowekwa kwenye tovuti 
kuhusu fursa za uwekezaji 
katika sekta mbalimbali na 
pia ameipongeza Serikali 
kupitia TIC kwa kazi nzuri 
wanayofanya kuvutia 
wawekezaji.

Kaimu Mkurugenzi wa Uhamasishaji Uwekezaji Bw. Revocatus Rasheli akiongea na vyombo vya habari 
kuhusiana na ushiriki wa TIC katika maonesho ya 46 ya Sabasaba

“
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Katibu Tawala wa Mkoa wa Njombe Bi. Judica 
Omari, alipotembelea Banda la   TIC na 
kuwapongeza kwa jitihada wanazozifanya 

kuvutia wawekezaji wa kilimo Cha Parachichi. 

Bi. Judica amewaomba TIC kuongeza juhudi 
ya kutafuta wawekezaji wa kuchakata mazao ya 
Parachichi Mkoani Njombe.

Pichani ni Kamishna 
wa Uhamiaji Zanzibar 
Bw. Hassan A. Hassan 
alipotembelea Banda la 
TIC katika Maonesho 
ya 46 ya Sabasaba 
yaliyofanyika katika 
Viwanja vya Mwl. 
Nyerere Jijini Dar es 
Salaam Julai, 2022.
Kamishna Hassan 
alisema Uhamiaji ni 
mdau muhimu  kwani 
utoa vibali vya kuishi 
nchini, wawekezaji 
ili waweze kufanya 
uwekezaji wao bila 
kupata buguza.
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Matukio Mbalimbali katika picha ya Viongozi na Wadadu mbalimbali wa 
Uwekezaji waliyo tembelea katika maonesho ya 46 yakimataifa ya biashara 
katika viwanja vya Juliasi Nyerere barabara ya kilwa Dar es Salaam.

Viongozi mbalimbali waliotembelea mabanda ya TIC katika Maonesho ya 46 ya 
Kimataifa ya  biashara Viwanja vya Mwl. Nyerere (Sabasaba) jijini Dar es Salaam 
kuanzia June 28 - 13 Julai, 2022.
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Matukio Mbalimbali katika picha ya Viongozi na Wadadu mbalimbali wa 
Uwekezaji waliyo tembelea katika maonesho ya 46 yakimataifa ya biashara 
katika viwanja vya Juliasi Nyerere barabara ya kilwa Dar es Salaam.

Baadhi ya wawekezaji mbalimbali waliotembelea mabanda ya TIC katika 
Maonesho ya 46 ya Kimataifa ya  biashara Viwanja vya Mwl. Nyerere (Sabasaba) 
jijini Dar es Salaam kuanzia June 28 - 13 Julai, 2022.
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Matukio Mbalimbali katika picha ya Viongozi na Wadadu mbalimbali wa 
Uwekezaji waliyo tembelea katika maonesho ya 46 yakimataifa ya biashara 
katika viwanja vya Juliasi Nyerere barabara ya kilwa Dar es Salaam.

Wadau mbalimbali wa Uwekezaji waliotembelea mabanda ya TIC katika Maonesho 
ya 46 ya Kimataifa ya  biashara Viwanja vya Mwl. Nyerere (Sabasaba) jijini Dar es 
Salaam kuanzia June 28 - 13 Julai, 2022.
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Matukio Mbalimbali katika picha ya Viongozi na Wadadu mbalimbali wa 
Uwekezaji waliyo tembelea katika maonesho ya 46 yakimataifa ya biashara 
katika viwanja vya Juliasi Nyerere barabara ya kilwa Dar es Salaam.

Wafanyakazi wa TIC waliokuwa wakitoa huduma katika Maonesho ya 46 ya 
Kimataifa ya  biashara Viwanja vya Mwl. Nyerere (Sabasaba) jijini Dar es Salaam 
kuanzia June 28 - 13 Julai, 2022.
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Sensa ya Watu na Makazi itaiwezesha
Serikali kupanga kwa usahihi mipango
ya maendeleo #JiandaeKuhesabiwa

#SensaTZ2022 

Sensa ya Watu na 
Makazi 2022

   Tupo tayari
Kuhesabiwa
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